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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI (CCM) SEKTA 
YA MAJI KATIKA MJI WA KALIUA ILIYOTOLEWA KWA KAMATI YA SIASA YA 

MKOA WA TABORA TAREHE 11.12.2023 

 
Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi (CCM) mkoa wa Tabora na 
Mjumbe wa Kamati Kuu ya CCM Taifa Mzee Hassan Wakasuvi na Wajumbe 
wote wa Kamati ya Siasa ya Mkoa wa Tabora, karibuni sana TUWASA, hasa 
katika Kanda ya Kaliua. 
 
Ndugu Mwenyekiti wa CCM (M)  
 
Mamlaka ya majisafi na Usafi wa Mazingira Tabora (TUWASA) inahudumia 
maeneo matano (5) ya Tabora Manispaa, Isikizya, Sikonge, Urambo na Kaliua. 
Hali ya upatikanaji wa Maji katika maeneo hayo inatofautiana kutokana na 
uimara wa vyanzo vya maji. Tabora Manispaa na Isikizya ambazo zinatumia maji 
ya ziwa viktoria zina 95% ya upatikanaji wa maji hadi sasa. Mji wa Sikonge 
unapata maji kwa 40.5%, Urambo 24.5% na Kaliua 25%. 
 
Ndugu Mwenyekiti wa CCM (M)  
 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Tabora (TUWASA) kupitia Tangazo la 
Serikali Na.788 la tarehe 03 Novemba 2023 imekabidhiwa rasmi kusimamia huduma ya 
maji safi na usafi wa mazingira mjini Kaliua yenye kata tatu za Kaliua, Ushokola na 
Ufukutwa. 
 
Kwa mujibu wa sensa ya watu na makazi ya mwaka 2022, Mji wa Kaliua una wakazi 
63,310. Chanzo cha maji katika Mji wa Kaliua ni visima virefu vilivyopo Kasungu, 
CHICO 5, CHICO 6, Mission, Stand, Ushokola na Usindi. Kutokana na ongezeko la 
haraka la watu katika mji wa Kaliua, mahitaji ya maji ni lita 4,558,000 kwa siku wakati 
uwezo wa uzalishaji maji ni lita 472,000 tu. Hivyo kuna upungufu wa huduma ya maji. 
 
Ndugu Mwenyekiti wa CCM (M)  
 
Ili kuboresha huduma ya maji katika maeneo ya Sikonge, Urambo na Kaliua, Serikali ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Wizara ya Maji inaendelea na utekelezaji wa 
mradi mkubwa wa maji wa miji 28 kwa gharama ya shilingi Bilioni 143.26 ambapo 
Mkandarasi MEGHA ENGINEERING AND INFRASTRUCTURE LTD kutoka nchini India 
anaendelea na ulazaji wa bomba za kusafirisha maji ya ziwa Victoria kutoka Tabora 
Manispaa kupeleka miji ya Sikonge, Urambo na Kaliua pamoja na maeneo ya Vijiji 
yaliyopo umbali wa mita 12 kutoka kwenye bomba kuu. Utekelezaji wa mradi huu 
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umefikia asilimia 26 na umepangwa kukamilika tarehe 10 Oktoba 2025 au kabla. Mradi 
huu utakapokamilika utaongeza upatikanaji wa maji mjini Kaliua kutoka asilimia 25 hadi 
kufikia asilimia 95 iliyoelekezwa kwenye ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi 
(CCM) ya mwaka 2020-2025.  
 
Ndugu Mwenyekiti wa CCM (M)  
 
Kwa mpango wa muda mfupi, Wizara ya Maji imetoa fedha shilingi Milioni 503.1 kwa 
ajili ya kutekeleza mradi wa uboreshaji wa huduma ya majisafi na salama katika mji wa 
Kaliua ambao uliwekewa jiwe la msingi na Mhe. Jumaa H. Aweso (MB), Waziri wa Maji 
tarehe 29/07/2023 na baadaye kuzinduliwa na Mwenge wa Uhuru tarehe 18/09/2023. 
Mradi huu unafanya kazi vizuri na tayari kaya 110 zimeunganishiwa maji. Maelezo zaidi 
ya mradi yametolewa kwenye kiambatisho. 
 
Ndugu Mwenyekiti wa CCM (M)  
Naomba kuwasilisha 
 

Eng. Mayunga A. Kashilimu 
MKURUGENZI MTENDAJI-TUWASA
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UTEKELEZAJI WA MRADI WA USAMBAZAJI MAJI MJI WA KALIUA 

SEKTA NA MAELEZO YA ILANI MALENGO HALI HALISI YA 
UTEKELEZAJI 

GHARAMA % YA 
UTEKELEZAJI 

CHANZO CHA 
FEDHA 

Ibara ya 100. 

Kuendelea kutekeleza lengo la 
kuwapatia wananchi waishio 
vijijini huduma ya majisafi na 
salama na ya kutosha kama 
yalivyo malengo ya Milenia. 

 

Katika miaka mitano ijayo, 
lengo la CCM ni kuona kuwa 
na nchi inaendelea kuwa na 
usalama wa maji na kwamba 
huduma ya majisafi na salama 
inaendelea kuimarishwa na 
kuwafikia zaidi ya asilimia 85 
ya wakazi wa vijijini na zaidi ya 
asilimia 95 kwa mijini ifikapo 
mwaka 2025. Aidha, CCM 
inalenga kuhakikisha kuwa 
kaya nyingi zaidi mijini 
zinaunganishwa katika 
mtandao wa majitaka.  

Uboreshaji wa huduma 
ya maji (ukarabati, 
upanuzi wa mitandao na 
kuunganisha wateja) 
katika mji wa Kaliua. 

Ulazaji wa bomba za 
mtandao wa maji urefu 
wa km. 13.35 katika mji 
wa Kaliua. 

Ujenzi wa tanki la 
kuhifadhia maji lenye 
ujazo wa lita 50,000 
kitongoji cha Umoja 

Uunganishaji wa maji 
kwa kaya 110 mji wa 
Kaliua 

Ulazaji wa bomba 
zenye urefu wa 

km 13.35 
umekamilika 

 
Ujenzi wa tanki 
lenye ujazo wa 
lita 50,000 la 
kuhifadhia na 

kusambaza maji 
umekamilika  

 
Jumla ya kaya 

110 
zimeunganishwa 
na huduma ya 

maji 
 

 

503,112,445.22 

 

100% 

 

Serikali ya 
Tanzania 

(GoT) 
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